Komai Game da Batura Cart Golf

Idan keken golf ɗin ku na lantarki ne, to kun riga kun san yana da bugun zuciya a cikin da aka sani da batir ɗin ku! Kuma saboda batir cart ɗin golf na iya yin tsada, su ne abu ɗaya da abokan cinikinmu ke da kekunan lantarki suna damuwa game da maye gurbin da ya fi dacewa idan ana batun kulawa. Amma a yau za mu karkata tunanin ku kuma mu koya muku duk abin da kuke buƙatar sani game da batirin keken golf don ku iya yanke shawarar siyan ilimi mai ilimi, kuma idan lokacin ya zo don maye gurbin batir ɗinku (ko siyan sabon keken) kuna zama. sanarwa da farin ciki sanin cewa kuna samun mafi kyau a can.

Tambaya ɗaya da muke ci gaba da samu daga abokan cinikinmu ita ce: shin motocin lantarki sun fi tsadar mallaka da kula fiye da na gas? Amsar a takaice ita ce: a'a. Kuma lokacin da muka karya farashin batura a tsawon rayuwarsu don keken lantarki vs. cika da gas da kuma kula da keken gas; farashin yana da mamaki kama.

Katunan golf na lantarki suna da wasu fa'idodi da yawa kuma: ana sarrafa su ba tare da hayaniya ba (wajibi ne don farauta da amfani da su a yawancin kulab ɗin ƙasa), suna ba da juzu'i nan take, ba sa buƙatar man fetur, mai ko matatar mai don maye gurbin, kuma ba sa' t wari (mai girma don amfani da kayan cikin gida).

Menene matsakaicin rayuwar batirin keken golf?
Lokacin da daidaitattun batirin keken golf ɗin gubar-acid ana kula da su yadda ya kamata, tare da amfani da cajar batir ɗin keken golf, batirin ku ya kamata ya daɗe ku har zuwa shekaru 6 tare da amfani akai-akai. Babban caja / mai kula da keken golf (kamar JB BATTERY) zai isar da madaidaicin wutar lantarki yayin cajin batir ɗin ku kuma zai ƙunshi aikin kashewa ta atomatik (don kar ku soya batir ɗin ku daga wuce gona da iri. caji).

Batirin Lithium-ion ya kamata ya daɗe ku shekaru 20 zuwa 30!

Nawa ne kudin batirin motar golf?
Batirin motar Golf yana ɗaya daga cikin mafi tsadar farashin kulawa da za ku samu a tsawon rayuwar ku na golf, amma kuna tanadin iskar gas, mai, tacewa da sauran farashin kulawa da za ku samu idan motar ku gas ce.

Yana da matukar mahimmanci kada ku yi ƙoƙarin yin tsalle a kusa da maye gurbin batir ɗin keken golf ɗinku ba tare da amintattun musanyawa masu inganci ba. Siyan batura marasa alama ko batir ɗin da aka yi amfani da su har yanzu za su kashe ku kwatankwacin dinari, kuma za su iya barin ku cikin damuwa idan sun mutu bayan ɗan lokaci kaɗan. Mafi muni kuma, wasu nau'ikan nau'ikan baturi na iya haifar da haɗarin wuta ga keken golf ɗin ku.

Lallai za ku sami abin da kuke biya idan ya zo ga batirin keken golf!

Wadanne nau'ikan batirin motar golf ne a wurin?
Akwai nau'ikan batirin motar golf iri huɗu da ake samu akan kasuwa:

· Acid gubar da aka ambaliya (ko batir 'wet cell') sune batura da ka cika da ruwa
Batura AGM Lead Acid
Batura Acid Lead
· Lithium-Ion Golf Cart Battery

Batirin Gubar-Acid mai Ruwa
Yawancin motocin golf a kan hanya a yau suna da batura-Acid-Acid Ambaliyar al'ada, batirin gubar gubar na al'ada na al'ada har yanzu suna aiki da kyau don yawancin aikace-aikacen keken golf da zaku iya tunanin (ciki har da kan hanya, da ƙari), kuma har yanzu ana ba da su azaman daidaitaccen tsari. kayan aiki ta duk manyan masu yin wasan golf. Amma hakan yana canzawa da sauri yayin da ake ƙara ba da batirin Lithium akan sabbin kuloli ta duk manyan masana'antun.

AGM & Gel Lead-Acid Baturi
Kaɗan kaɗan ne ke amfani da batirin AGM ko Gel, amma saboda su ma baturan gubar-acid, suna aiki kwatankwacin batir ɗin Lead Acid. Suna son ƙarin tsada kawai ba tare da samar da ƙarin ƙarin wutar lantarki ko fa'idodin lokacin caji ba.

Lithium Golf Cart Batura
Mafi fashe girma a duniyar batir ɗin ƙwallon golf a cikin ƴan shekarun da suka gabata shi ne Batir ɗin Golf Cart na Lithium. Ana tabbatar da wannan ta gaskiyar cewa kusan duk sabbin motocin wasan golf ana ba da su tare da batir Lithium-ion. Lithium ya tabbatar da kansa da sauri don zama mafi kyawun maganin wutar lantarki don motocin golf; kuma muna tsammanin duk kuloli za su yi amfani da ƙarfin baturin lithium a nan gaba.

Batirin keken Golf batura ne masu zurfin zagayowar da aka tsara kuma an gina su tare da ƙarin dorewa don ɗaukar tsayin daka na yanzu da zurfafa zurfafa akai-akai. Yawancin lokaci suna zuwa cikin 12, 24, 36 da 48-volt masu daidaitawa waɗanda za a iya haɗa su a cikin jerin don samar da wutar lantarki da ake buƙata.

Batura lithium cart na Golf sun bambanta da waɗanda batir lithium da ake samu a cikin wayoyin hannu da sauran ƙananan na'urori. Nau'in batirin Lithium Iron Phosphate (LiFeO4) mai zurfin zagayowar da ake amfani da shi a cikin motocin golf suna ɗaya daga cikin mafi kwanciyar hankali da aminci na batir Lithium-Ion, kuma an inganta su don samar da tsayayyen halin yanzu.

Batirin Lithium-ion har yanzu farashin dan kadan fiye da batirin Lead-Acid a gaba, amma suna ba da wasu manyan fa'idodi:

Fa'idodin Batirin Cart ɗin Golf na Lithium

3x - 5x na ƙarshe muddin batirin gubar acid (har zuwa hawan keke 5,000 vs 1,000 tare da gubar-acid)
Ba buƙatar kulawa (babu ruwa ko tsaftacewa)
Batirin lithium-ion ba sa rasa ƙarfi yayin da ƙarfin wutar lantarki ya ragu (batiryoyin gubar gubar suna 'gaji' kamar yadda ake amfani da su)
Saurin cajin yana da sauri fiye da gubar acid (ana iya samun cajin 80% na lithium a cikin sa'a 1 kaɗan; cikakken caji cikin sa'o'i 2-3)
Batirin Lithium-ion (72lbs madaidaicin.) Nauyin 1/4 na nauyi sama da batirin Lead Acid (325lbs matsakaicin.)
95% Karancin Sharar Cutarwa fiye da batirin gubar-acid

Idan kuna sha'awar siyan batirin Lithium-Ion don keken ku, muna ɗauke da batir Lithium ɗin Drop-in-Ready don kekunan golf daga JB BATTERY.

Shin zan iya amfani da batirin mota na yau da kullun don maye gurbin batir ɗin keken golf na?
Babu shakka ba za ku iya amfani da batirin mota a cikin keken golf ɗin ku ba. Ba a amfani da batirin mota na yau da kullun don kunna motar gaba ɗaya (motar konewa yana yin wannan aikin). Na'urorin haɗi na mota (fitilu, rediyo, da dai sauransu) ana amfani da su ta hanyar musanya ta da zarar motar tana aiki, wanda ke canza makamashin injin konewa zuwa makamashin lantarki. Ana amfani da batir ɗin mota don tada motar kawai da kuma kunna na'urorin haɗi lokaci zuwa lokaci (lokacin da motar ba ta aiki).

Saboda an ƙera batir ɗin mota don yin aiki da ƙarancin fitarwa fiye da batura mai zurfi, ba za ku iya amfani da su azaman tushen wutar lantarki na farko don keken golf ɗin ku ba.

Shin batirin keken golf dina 6-volt, 8-volt ko 12-volt?
Hanya mafi sauri don sanin irin nau'in batir ɗin ku (da irin ƙarfin lantarki) shine:

1.Daga gaban kujerun golf ɗin ku kuma gano batir ɗin motar golf ɗin ku
2.Duba batirin ku don adadin ramukan acid da suke da shi akan kowane murfin kan baturi. Kowane baturi yawanci yana da ramuka 3, 4 ko 6 a saman
3. Ɗauki adadin ramukan acid akan ɗayan batirin ku kuma ninka wannan lambar ta 2 don tantance menene ƙarfin baturin motar golf ɗin ku.
Lokacin maye gurbin batura a cikin keken golf ɗinku, tabbatar mana da daidaitattun batir ɗin keken golf 6-volt, 8-volt ko 12-volt bayan duba saitin ku.

Shin ina da motar golf 36v, 48v ko 72v?
Misali: 36-Volt Golf Cart (w/ 6, 6V tsarin batura):

· 3 ramukan acid x 2 volts a kowane rami = 6-volts
· 6 volts x 6 jimlar baturan cart = 36-volt cart

Misali: 48-Volt Golf Cart (w/ 6, 8V tsarin batura):

· 4 ramukan acid x 2 volts a kowane rami = 8-volts
· 8 volts x 6 jimlar baturan cart = 48-volt cart

Misali: 72-Volt Golf Cart (w/ 6, 12V tsarin batura):

· 6 ramukan acid x 2 volts a kowane rami = 12-volts
· 12 volts x 6 jimlar baturan cart = 72-volt cart

Ta yaya Batirin Cart Golf ke Aiki?
Batura na keken Golf na yau da kullun (lead-acid) suna aiki a cikin jeri, ma'ana wutar lantarki tana aiki daga baturi na farko a cikin saitin ku zuwa na ƙarshe sannan kuma yana rarraba wuta ga sauran keken ku.

Kamar yadda aka ambata a cikin sassan da ke sama, akwai nau'ikan 6-Volt, 8-Volt, ko 12-Volt suna samuwa.
Ƙananan batura (6V) yawanci suna da ƙarfin amp-hour mafi girma fiye da mafi girman ƙarfin lantarki (8V, 12V). Misali, duba misalin motar golf 48-Volt a ƙasa:

Batirin 8 x 6-Volt = 48-Volts tare da ƙarin iya aiki da tsawon lokacin gudu, amma ƙasa da hanzari.
Batirin 6 x 8-volt = 48-Volts tare da ƙarancin ƙarfi, ƙarancin lokacin gudu, amma ƙarin haɓakawa.
Dalilin da cewa tsarin 8-batura 48V zai sami tsawon lokacin gudu fiye da tsarin 6-batura 48V (ko da a cikin irin ƙarfin lantarki iri ɗaya) saboda amfani da ƙarin batura tare da ƙananan ƙarfin lantarki gabaɗaya zai haifar da raguwar fitarwa a cikin jerin batura. lokacin amfani. Yayin amfani da ƙananan batura tare da mafi girman ƙarfin lantarki zai samar da ƙarin ƙarfi da fitarwa cikin sauri.

Shin akwai wata matsala ta Red Flag tare da batirin motar golf?
Ka lumshe idanunka don lalata baturi. Batiran motar Golf suna cike da maganin acid-da-ruwa. Acid ɗin da ke cikin batir ɗinku na iya haifar da wani farin ɓawon burodin fim ya fito a saman batir ɗinku, da kuma abokan hulɗar baturin ku. Yakamata a tsaftace wannan lalata da kyau ko kuma yana iya sa batir ɗinka su gajarta, yana barin motar golf ɗinka ba tare da wuta ba.

Shin yana da kyau a yi tsalle fara motar golf ta ta amfani da baturan mota na?
KAR KA yi tsalle fara zurfin zagayowar gubar-acid batir golf ta amfani da motarka. Akwai kyakkyawar damar da za ku halaka su. Wannan babban mai NO-NO.

Ta yaya zan iya sa batir cart ɗin golf ɗina ya daɗe?
Duba jagorar mu akan Yadda ake Samun Mafificin Batir ɗin Wayar Golf ku.

Hakanan za ku so ku tabbatar kuna siyan batir ɗin keken golf "sabon" da kuma batir ɗin motar golf masu inganci.

Tuntuɓi JB BATTERY, muna ba da sabis na baturi na musamman don rundunar jiragen ruwa, muna ba da "sabo" da batir LiFePO4 masu inganci don motocin golf ku.

en English
X